วันที่ 18เม.ย.2567 เวลา 09.00-10.30 น.พ.ต.อ.พงศ์พัชร นิคมภักดี ผกก. 7 บก.กฝ.บช.ตชด. มอบหมายให้ พ.ต.ท. ขัยชา วังคีรี รอง ผกก. 7 บก.กฝ.บช.ตชด. นำกำลังพลข้าราชการตำรวจในสังกัด รวม 11 นาย ร่วมกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ทำความสะอาดและปรับปรุงภูมิทัศน์ เพื่อให้เกิดความสะอาด เป็นระเบียบเรียบร้อย ณ บริเวณโรงแรมเดอะรีเจ้นท์ ชะอำ บีชรีสอร์ท อ.ชะอำ จว.เพชรบุรี เพื่อเตรียมการรับเสด็จพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี จะเสด็จมาทอดพระเนตรการแข่งขันเรือใบ “มหกรรมกีฬาเรือใบเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567” โรงแรมเดอะรีเจ้นท์ ชะอำ บีชรีสอร์ท อ.ชะอำ จว.เพชรบุรี ผู้เข้าร่วมกิจรรม 120 คน โดยมีนายอำเภอชะอำ เป็นประธาน
18 เมษายน 2567
![](http://www.bpptr7.go.th/wp-content/uploads/2024/05/thumb-9.jpeg)